Go Back   Diễn đàn Sinh học Việt Nam > Giảng đường > Ngoại ngữ chuyên ngành

Ngoại ngữ chuyên ngành Mời tất cả các bạn, đặc biệt là sinh viên, tham gia chuyển ngữ các bài trong box này để đưa lên trang nhất SHVN.

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 19-06-11, 15:38   #11
daxoa
Registered Users

daxoa's Avatar

Chắc là quy mô gia đình, đầy đủ thiết bị học thì học trên lớp hay học ở nhà cũng có vấn đề gì đâu?
daxoa is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
Thanked by
Old 19-06-11, 20:01   #12
caovienvien
Registered Users

caovienvien's Avatar

Trích:
Nguyên văn bởi romeoviet View Post
Mình học ở nhà giảng viên Hải Hà, chỗ 53 Phan Bội Châu ý, cô này gần chục năm luyện thi tiếng Anh rồi, giảng viên đại học ngoại ngữ, dạy cũng tận tình lắm. Mình đang theo học lớp toeic 1 buổi tối, 3 ngày 1 tuần ngày chẵn, học thích lắm, vui nữa. Lúc đầu cứ tưởng không theo kịp mọi người, nghe mọi người nói chuyện là mình thấy cứ như đàn gẩy tai trâu ấy. Thực ra có theo kịp hay không là do mình có chịu học hay không thôi, giờ thì mình nghe cũng khá khẩm hơn một tí, cũng tại cô Hà cô ý thấy mình kém nhất lớp nên chú ý tới mình, học hay chẳng bằng chọn được thày tốt.
Mình cũng đang muốn học thêm tiếng Anh đây, có lớp nào khác không?
caovienvien is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
Thanked by
Old 20-06-11, 08:39   #13
romeoviet
Registered Users

romeoviet's Avatar

Trích:
Nguyên văn bởi caovienvien View Post
Mình cũng đang muốn học thêm tiếng Anh đây, có lớp nào khác không?
Mở suốt, toeic 1, 2, 3 đều có.
romeoviet is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
Thanked by
Old 21-06-11, 11:29   #14
mrvanhao
Registered Users

mrvanhao's Avatar

Học Toeic à? Ôi xời, trung tâm tiếng Anh mọc lên như nấm ấy, ai cũng lo đánh bóng tên tuổi của mình, trong khi đó thì dạy chả ra quái gì cả
mrvanhao is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 22-06-11, 13:43   #15
dungkhang
Registered Users

dungkhang's Avatar

Trích:
Nguyên văn bởi mrvanhao View Post
Học Toeic à? Ôi xời, trung tâm tiếng Anh mọc lên như nấm ấy, ai cũng lo đánh bóng tên tuổi của mình, trong khi đó thì dạy chả ra quái gì cả
9 xác! Thời buổi này mà, ai chả phải cố gắng tạo thương hiệu, còn phải cạnh tranh nhau chứ, nếu không thì ăn cháo.
dungkhang is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
Thanked by
Old 22-06-11, 13:44   #16
romeoviet
Registered Users

romeoviet's Avatar

Cũng không hẳn thế đâu, mình đi học bên 53 Phan Bội Châu thấy dạy cũng hay lắm, giáo viên nhiệt tình, dạy dễ hiểu, chi tiết, không biết hỏi là người ta chỉ ngay
romeoviet is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
Thanked by
Old 23-06-11, 09:00   #17
mrvanhao
Registered Users

mrvanhao's Avatar

Theo mình thì giáo viên bây giờ chỉ có mỗi một nhiệm vụ lên bục giảng thao thao bất tuyệt rồi cầm tiền đút túi là hết trách nhiệm, học viên nghe hay không, hiểu hay không thì kệ
mrvanhao is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 23-06-11, 14:47   #18
daxoa
Registered Users

daxoa's Avatar

Bạn nói thế là không đúng, ai chẳng phải bán cái gì đấy để kiếm tiền, giáo viên cũng phải bán kiến thức mới sống được chứ nếu không thì ai đi dạy ai làm gì. bạn có thể chưa tìm được thày thực sự nên mới thế. Chứ đã tìm được thày rồi thì gắng mà học, theo mình thì chẳng có giáo viên nào mà học viên hỏi lại không trả lời, trừ khi giáo viên không trả lời được.
daxoa is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 23-06-11, 15:57   #19
nhungvstar
Registered Users

nhungvstar's Avatar

học tiếng anh bây giờ rất quan trọng các bạn à!
nhungvstar is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 24-06-11, 15:30   #20
thanhsang
Registered Users

thanhsang's Avatar

Trích:
Nguyên văn bởi romeoviet View Post
Mình học ở nhà giảng viên Hải Hà, chỗ 53 Phan Bội Châu ý, cô này gần chục năm luyện thi tiếng Anh rồi, giảng viên đại học ngoại ngữ, dạy cũng tận tình lắm. Mình đang theo học lớp toeic 1 buổi tối, 3 ngày 1 tuần ngày chẵn, học thích lắm, vui nữa. Lúc đầu cứ tưởng không theo kịp mọi người, nghe mọi người nói chuyện là mình thấy cứ như đàn gẩy tai trâu ấy. Thực ra có theo kịp hay không là do mình có chịu học hay không thôi, giờ thì mình nghe cũng khá khẩm hơn một tí, cũng tại cô Hà cô ý thấy mình kém nhất lớp nên chú ý tới mình, học hay chẳng bằng chọn được thày tốt.
Mình cũng đã từng nghe đến giảng viên này, có thể cho mình số điện thoại hay thông tin gì đấy để mình tìm hiểu thêm không? Mình cũng đang muốn theo học một lớp Luyện đề thi Toeic
thanhsang is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài

Chuyển đến

vB 3.8.7 Copyright © 2000 - 2018, Jelsoft Enterprises Ltd.