Go Back   Diễn đàn Sinh học Việt Nam > Phòng thí nghiệm > Làm thí nghiệm với protein

Làm thí nghiệm với protein Điện di protein, Western blot, Elisa, sắc ký, khối phổ...

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 02-12-13, 23:51   #1
tuanaha
Thành viên

tuanaha's Avatar

Xin chào mọi người,

Hiện tại mình đang làm việc cho 1 lab về muỗi. Bên mình chuẩn bị tiến hành sử dụng probiotic để kích thích sinh trưởng của muỗi trong các giai đoạn phát triển. Mình đã có tìm hiểu nhưng chủ yếu ở Việt Nam là sử dụng Men tiêu hóa hoặc B1,còn nước ngoài thì mình tìm mãi không được :(

Trong diễn đàn, không biết có bạn nào quan tâm về probiotic hay làm về Muỗi, cho mình xin được nhờ vả :p Cảm ơn mọi người ^^
tuanaha is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn

Sponsored Links
Old 03-12-13, 18:48   #2
Đinh Văn Khương
Thành viên

Đinh Văn Khương's Avatar

mình cũng đang quan tâm đến Culex nhưng chưa biết gì nhiều về bọn này. Mình chưa nghe thấy sử dụng probiotics để nuôi muỗi bao giờ. Mục đích nuôi muỗi của bạn là gì vậy?
Đinh Văn Khương is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
Thanked by
Old 03-12-13, 23:38   #3
tuanaha
Thành viên

tuanaha's Avatar

Cảm ơn anh đã quan tâm, thực em cũng chỉ biết dùng probiotic trong chăn nuôi chứ chưa có muỗi. Mục đích của em là kích thích muỗi sinh sản, phát triển và sống lâu hơn còn mục đích nuôi muỗi của bên em là để đánh giá mức độ kháng hóa chất thôi ạ.
Thanked by
Old 04-12-13, 01:49   #4
Đinh Văn Khương
Thành viên

Đinh Văn Khương's Avatar

chính là cái tớ đang muốn tìm hiểu vì tớ muốn biết bọn Culex nó kháng hóa chất ví dụ như thuốc trừ sâu như thế nào. Tớ không rõ ở VN loài nào trong bọn Culex phân bố phổ biến ở các vùng đồng bằng trồng lúa như ở Nam Định, Thái Bình hoặc ĐBSCL chẳng hạn?
Còn về sử dụng probiotics để kích thích muỗi sinh sản, phát triển và sống lâu hơn thì tớ chưa nghe bao giờ. Tớ thử search trên web of science thì thấy có 2 bài báo chả ăn nhập gì với cái bạn muốn tìm.
Old 06-12-13, 20:41   #5
tuanaha
Thành viên

tuanaha's Avatar

Hiện tại bên em đang nuôi chủng An. epi và An. Dirus, kiểm tra mức độ khánh hóa chất. Anh có biết anh Hoàng Kim Phúc bên UK không ạ? Anh có mail hay fb không ạ?
Old 06-12-13, 22:25   #6
Đinh Văn Khương
Thành viên

Đinh Văn Khương's Avatar

Trích:
Nguyên văn bởi tuanaha View Post
Hiện tại bên em đang nuôi chủng An. epi và An. Dirus, kiểm tra mức độ khánh hóa chất.
Các kết quả nghiên cứu đó đã được công bố chưa vậy bạn? Nếu đã công bố rồi thì tốt hihi

Trích:
Anh có biết anh Hoàng Kim Phúc bên UK không ạ? Anh có mail hay fb không ạ?
tớ không biết nhưng hình như anh này là một người rất xuất sắc.
Thanked by
Old 06-12-13, 22:28   #7
tuanaha
Thành viên

tuanaha's Avatar

Vâng anh ạ, chỗ em chỉ là công ty tư nhân thôi. Nhưng bác phòng em thì chuyên về cái này. A cần gì thì em hỏi cho hehe
Old 06-12-13, 22:39   #8
Đinh Văn Khương
Thành viên

Đinh Văn Khương's Avatar

Trích:
Vâng anh ạ, chỗ em chỉ là công ty tư nhân thôi. Nhưng bác phòng em thì chuyên về cái này. A cần gì thì em hỏi cho hehe
Cảm ơn bạn. Mình đang trong quá trình xây dựng cái project đó cho một bạn VN nên nếu cần thông tin cụ thể mình sẽ liên lạc lại!
Thanked by
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài

Chuyển đến

vB 3.8.7 Copyright © 2000 - 2018, Jelsoft Enterprises Ltd.