Go Back   Diễn đàn Sinh học Việt Nam > Giảng đường > Ngoại ngữ chuyên ngành

Ngoại ngữ chuyên ngành Mời tất cả các bạn, đặc biệt là sinh viên, tham gia chuyển ngữ các bài trong box này để đưa lên trang nhất SHVN.

Ðề tài đã khoá

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 17-04-12, 17:15   #11
matnaidieuda
Registered Users

matnaidieuda's Avatar

Bạn muntrungca ui, mình còn yếu anh văn lắm liệu có thể học được với 100% giáo viên bản xứ ko bạn?? Tại mình ko thích học anh văn cho lắm với lại ngành mình học chẳng liên quan j tới anh văn hết lại thêm mình theo khối A nên ngại học anh văn từ hồi học cấp 3 nữa lúc nào cũng lo đủ điểm để lên lớp là mừng rùi.

Học thế sao mà giỏi anh văn được. hjhj.
Cho mình vài lời khuyên nhé..
matnaidieuda is offline  
Old 28-04-12, 15:55   #12
girlnhay9x
Registered Users

girlnhay9x's Avatar

Mình cũng đang tìm ai biết chỉ cho em với nha...
girlnhay9x is offline  
Old 11-05-12, 15:55   #13
canhhongtronggio
Registered Users

canhhongtronggio's Avatar

Em sắp nghỉ nè rồi, tháng sau là được nghỉ nên em tính hè này đi học thêm anh văn nhưng ko biết với trình độ hiện tại em có thể học được lớp nào được ko nữa??? đang ngán nè hjhj, anh chị có ai đang học ở đâu ko chỉ cho em với, em cảm ơn lắm ah,
canhhongtronggio is offline  
Old 31-05-12, 09:13   #14
canhhongtronggio
Registered Users

canhhongtronggio's Avatar

Mình qua trường làm bài test rùi bạn ah, nhưng kết quả ko được khả quan cho lắm, được vào lớp Beginner ấy bạn ah.

Đang ngán nè, hoc lớp đó ko biết khi nào mới lên trình độ chờ mà khi giao tiếp được chắc mấy năm nữa quá. Hè này tranh thủ học, năm sau lại tranh thủ học hè vậy thì kiến thức nó mai một hết làm sao mà giỏi được. Em tính tháng sau ráng tranh thủ đi học rùi sắp xếp thời gian học tiếp đến khi giao tiếp được mới thui, chứ cứ học bập bõm rùi nghỉ thì còn lâu mới giao tiếp được, cứ thế này thì làm sao ra trường đi xin việc làm chứ?

Thời nay mà ko có tiếng Anh hay tiếng Hoa là ko làm ăn được j hết ah, phải nói là đất nước hội nhập có khác bạn nhỉ?? Chán quá làm mình lao đao hum bữa giờ đó....
canhhongtronggio is offline  
Old 27-09-12, 14:39   #15
princeegypt
Registered Users

princeegypt's Avatar

Lê Na đang Nam tiến thì phải
princeegypt is offline  
Old 24-10-12, 15:34   #16
kunkun123
Registered Users

kunkun123's Avatar

Mình cũng muốn học lắm, nhưng mà càng học càng thấy mình kém quá
kunkun123 is offline  
Old 25-10-12, 15:23   #17
hoangdat
Thành viên mới

hoangdat's Avatar

nói thật là mình không hề thích cách suy nghĩ của các bạn về môn AV tý nào. Các bạn học Toán, Lý, Hóa, Sinh được, các bạn học trường cao được, không lẽ một môn không cần đầu óc như Anh Văn (Ngoại Ngữ) mà các bạn lại chào thua. Thứ mà các bạn thiếu không phải là đầu óc, mà là sự tự tin. Mong các bạn dẹp bỏ mấy suy nghĩ tiêu cực đó đi, tự tin lên, rồi mua sách về học thêm. Lên mạng tìm một bộ phim mình yêu thích, xem sub tiếng Anh, nghe bằng earphone, mình tin các bạn sẽ học được tốt AV thôi.
hoangdat is offline  
Old 26-10-12, 14:00   #18
icetea88
Registered Users

icetea88's Avatar

Ngôn ngữ bao la, nên càng học thấy càng kém cũng đừng buồn. Thấy thiếu chỗ nào thì vá chỗ đó thôi.
icetea88 is offline  
Old 23-11-12, 19:48   #19
vinhhuynh
Registered Users

vinhhuynh's Avatar

Theo mình thì tốt nhất là bạn có thể tự luyện ở nhà. Thay vì mình phí tiền cho mấy cái trung tâm chất lượng không đâu ra đâu thì để dành mớ tiền ấy mà tự học. Tuy có vất vả vào thời gian và tốn ít thời gian đầu nhung bù lại kiến thức khá vững và khi thi thì khõi phải lo.
vinhhuynh is offline  
Old 04-12-12, 09:02   #20
girlvietnam
Registered Users

girlvietnam's Avatar

Trước mình học giao tiếp ở Trung Tâm ILI 22C Trường Sơn, Q10. Thấy dạy cũng dc lắm GV bản xứ dạy luôn, GV nhiệt tình lắm
girlvietnam is offline  
Ðề tài đã khoá

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài

Chuyển đến

vB 3.8.7 Copyright © 2000 - 2018, Jelsoft Enterprises Ltd.