Go Back   Diễn đàn Sinh học Việt Nam > Ký túc xá > Góp ý

Góp ý Hãy cùng xây dựng Sinh học Việt Nam ngày một vững mạnh hơn

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 14-09-07, 20:56   #11
Trịnh Thị Hồng Nhung
Thành viên

Trịnh Thị Hồng Nhung's Avatar

à quên ủng hộ thì được
Trịnh Thị Hồng Nhung is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 16-12-08, 22:41   #12
winny
Registered Users

winny's Avatar

chào cả nhà
em là ma mới
chả hỉu bài vít này có lâu chưa và còn có ai ghé vô xem ko nhưng em vẫn muốn nói một chút
đầu tiên là em đồng ý với ý kiến của chị nhung (cũng ko bit là bạn hay chị thiệt nữa)
thứ hai, khi em vào đây em cũng cảm thấy có chút vvấn đề về mặt tinh thần đóng góp cho diễn đàn, em ko hỉu sao nhưng cứ cảm giác nó trầm trầm thế nào ý. sao các admin ko mở rộng quảng bá hay vận động các mem quảng bá cho trang ưeb của chúng ta. nếu làm như thế có lẽ sẽ có nhìu người bít đến trang web này hơn
winny is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 01-01-09, 16:18   #13
Lờicủagió
Thành viên

Lờicủagió's Avatar

Trích:
Nguyên văn bởi winny View Post
chào cả nhà
em là ma mới
chả hỉu bài vít này có lâu chưa và còn có ai ghé vô xem ko nhưng em vẫn muốn nói một chút
đầu tiên là em đồng ý với ý kiến của chị nhung (cũng ko bit là bạn hay chị thiệt nữa)
thứ hai, khi em vào đây em cũng cảm thấy có chút vvấn đề về mặt tinh thần đóng góp cho diễn đàn, em ko hỉu sao nhưng cứ cảm giác nó trầm trầm thế nào ý. sao các admin ko mở rộng quảng bá hay vận động các mem quảng bá cho trang ưeb của chúng ta. nếu làm như thế có lẽ sẽ có nhìu người bít đến trang web này hơn
Các bác ấy thích khoá topíc lắm í, mấy cái topic rất hay nhưng lại bị khoá vì tiêu đề không hợp lí. Đây cũng là lỗi của người mở topic nhưng mà các bác phải để cho người ta có cơ hội ăn năn hối cải chứ
Lờicủagió is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 01-01-09, 16:30   #14
Nguyễn Xuân Hưng
Administrator

Nguyễn Xuân Hưng's Avatar

Đến từ: Genetics of Drosophila Immune Response, IBMC, University of Strasbourg
Trích:
Nguyên văn bởi Lờicủagió View Post
Các bác ấy thích khoá topíc lắm í, mấy cái topic rất hay nhưng lại bị khoá vì tiêu đề không hợp lí. Đây cũng là lỗi của người mở topic nhưng mà các bác phải để cho người ta có cơ hội ăn năn hối cải chứ
Ăn năn hối cải xong không biết mở topic mới với tiêu đề đúng à
Old 01-01-09, 16:32   #15
Lờicủagió
Thành viên

Lờicủagió's Avatar

Trích:
Nguyên văn bởi Nguyễn Xuân Hưng View Post
Ăn năn hối cải xong không biết mở topic mới với tiêu đề đúng à
Bác xem có ai bị khoá topic rồi ăn năn hối cải để mở một topic mới để thảo luận lại chủ đề đó không.
Old 01-01-09, 16:40   #16
Nguyễn Xuân Hưng
Administrator

Nguyễn Xuân Hưng's Avatar

Đến từ: Genetics of Drosophila Immune Response, IBMC, University of Strasbourg
Trích:
Nguyên văn bởi Lờicủagió View Post
Bác xem có ai bị khoá topic rồi ăn năn hối cải để mở một topic mới để thảo luận lại chủ đề đó không.
Bớt đi những người không biết tôn trọng luật pháp quả là một điều tốt cho xã hội.
Old 01-01-09, 17:27   #17
Lờicủagió
Thành viên

Lờicủagió's Avatar

Trích:
Nguyên văn bởi Nguyễn Xuân Hưng View Post
Bớt đi những người không biết tôn trọng luật pháp quả là một điều tốt cho xã hội.
Tàn nhẫn quá bác ơi! Phải cho người ta cơ hội làm lại cuộc đời chứ!Ai cũng nghĩ như bác thì người ta đâu có nói luật pháp có khoan hồng
Old 01-01-09, 17:33   #18
Khiếu Phương Lan
Thành viên

Khiếu Phương Lan's Avatar

Tôi có 2 vấn đề muốn nói:

Thứ nhất: các thành viên khi tham gian diễn đàn của chúng ta, trước khi ta gõ enter đồng ý là thành viên thì diễn đàn có hỏi nếu tôi nhớ không nhầm thì " Bạn có đồng ý với những điều kiện trên không?". Nếu bạn đã đọc thì sẽ nắm rõ được qui định và cộng thêm ý thức thì sẽ chẳng vi phạm điều gì. Các anh Admin chẳng ai muốn delete bất cứ một topic nào vì vấn đề ở 2 chữ " TÔN TRỌNG". Ai cũng muốn được người khác tôn trọng mình, nhưng phải nói rõ ràng là mình phải tôn trọng người ta thì mới được đáp trả! Tôi nói thế ai cũng hiểu là ý gì rồi đúng không nào! ?Không muốn nhắc lại những lỗi vi phạm vì các bạn cũng thấy rồi. Mỗi người chúng ta nên tự giác!

Thứ hai: Quả thật, đã có lần anh Hưng nói, và nếu tôi không nhớ nhầm thì trong điều khoản của nội qui cũng ghi rõ rằng, nếu đặt sai tiêu đề.......thì sẽ xoá thẳng tay không cần báo trước! Thực sự điều này cũng có hai mặt, đó là:
1: Các Admin xoá thẳng tay thì rất nhanh chóng và gọn nhẹ
2: Thành viên đôi lúc còn không thể hiểu, hay không biết được đặt tiêu đề ra sao cho phù hợp. Có lẽ các bạn nên đặt tiêu đề sao cho người ta đọc tiêu đề cũng biết rằng chủ đề bạn đề cập là gì, chứ không phải : " giúp em với", " Các anh chị cho em hỏi chút".........
Nó không có chút ý nghĩa nào để người ta nhìn vào đó mà hiểu được. Trên diễn đàn có chức năng SEARCH nếu một thành viên muốn tìm thông tin cần quan tâm ở một topic nào thì chuyện gì xảy ra mọi người hiểu rồi đấy...........
Kết luận rằng: Chúng ta khi làm một vấn đề gì, nên xem xét nó có đúng, hợp tình hợp lí hay không. Quan trọng hàng đầu là ý thức bản thân mỗi người. Tôi thừa nhận tôi cũng vài lần vi phạm nội qui vì cái tính cẩu thả và chủ quan........vì vậy thiết nghĩ các admin nên cho mỗi người một cơ hội, nhắc nhở trong một khoảng thời gian hạn định rồi không thì Delete thẳng tay.
Và nhân đây, có ý kiến nhỏ, bác Cường nên để cái chữ NỘI QUI đỏ rực và to vật vã lên trên đầu trang, cho ai quên thì ngó lại.

Thân, Phương Lan
Khiếu Phương Lan is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài

Chuyển đến

vB 3.8.7 Copyright © 2000 - 2018, Jelsoft Enterprises Ltd.