Dự án sách miễn phí OpenStax College trên VLoS

pdn

Moderator
Staff member
Nhóm dịch sách trên Facebook
Các bạn thân mến,
Dự án dịch sách "Concepts of Biology" (Những khái niệm trong sinh học) đã khởi động lại, chúng tôi đã gửi tin nhắn mời đến các dịch giả đã đăng ký trước kia, và thông qua đó muốn kêu gọi thêm bạn trẻ có nhiệt tâm tham gia và các dịch giả chuyên nghiệp. Quan điểm của chúng tôi là dù thành viên tham gia dịch thuật ở vị trí nào, kinh nghiệm ra sao, .v..v.. luôn là sự quý giá vì chính sự có mặt và góp sức của các bạn. Sự quan tâm và tinh thần vì học tập của các bạn sẽ có sức lan tỏa và khích lệ đến chúng tôi nói riêng và mọi người nói chung.
Thân ái

Thông tin thêm tại:
Dự án sách miễn phí OpenStax College

Những khái niệm trong Sinh học
Các bạn muốn tham gia vui lòng vào nhóm FB và điền vào form

Last edited:
Cám ơn bạn. Mình xin quyển tài liệu này nhé. Mình không dịch thuật tốt môn tiếng Anh chuyên ngành.
Mình không biết ai là người quan tâm và đọc quyển sách dịch mà bạn đang kêu gọi mọi người làm?
Theo mình thì sách Cambell đã được dịch khá đầy đủ và thành công tất cả các khái niệm chuyên ngành sinh học rồi - và có thể đối chiếu với sách tiếng Anh để tự học từ mới.
Thân chúc mọi người thành công trong công việc và học tập nhé.

Cám ơn bạn. Mình xin quyển tài liệu này nhé. Mình không dịch thuật tốt môn tiếng Anh chuyên ngành.
Mình không biết ai là người quan tâm và đọc quyển sách dịch mà bạn đang kêu gọi mọi người làm?
Theo mình thì sách Cambell đã được dịch khá đầy đủ và thành công tất cả các khái niệm chuyên ngành sinh học rồi - và có thể đối chiếu với sách tiếng Anh để tự học từ mới.
Thân chúc mọi người thành công trong công việc và học tập nhé.

Cảm ơn sự quan tâm của bạn. Mình chỉ có thể nói rằng, điểm khác biệt giữa cuốn sách dịch này và Cambell Biology tiếng Việt chính là việc bạn có thể sử dụng mà không phải trả phí. Sách sẽ được đưa lên VLoS (như một wiki) và mọi người đều có thể tiếp cận.

Thân ái.

Facebook

Thống kê diễn đàn

Threads
12,995
45,065
Latest member
Go88aa
Back