Lại hỏi về từ điển chuyên ngành?

Trước đây em nhớ là SHVN mình có cái mục từ điển tiếng anh chuyên ngành phải ko nhỉ? Sao giờ em tìm mãi mà ko thấy. Nhiều lúc động đến từ khó muốn lên tra xem  nó là cái gì mà chịu ko tìm ra được.

Các anh xóa nó đi rồi hay cất nó ở chỗ nào thì chỉ cho em biết với
Thân!

Tôi thấy rất cần thiết có mục từ điển chuyên ngành vậy đề nghị anh em nào có điều kiện tổ chức mảng này đi

Thế khi những người có khả năng làm Mục từ chuyên ngành bỏ công bỏ sức ra làm theo lời hiệu triệu của bạn thì:

01- Bản thân họ sẽ được hưởng quyền lợi gì, nói cách khác công sức của họ sau khi bỏ ra sẽ được đền bù bằng cái gì?

02- Vai trò của bạn trong việc làm Mục từ chuyên ngành?

Tôi thấy rất cần thiết có mục từ điển chuyên ngành vậy đề nghị anh em nào có điều kiện tổ chức mảng này đi

Hay thật! Rất cần thiết mà lại hỏi anh em nào?

Chuyên ngành là chuyên ngành nào ạ? Sơ sơ em biết thì cũng có ?4-5 quyển về sinh học rồi, chưa kể từ điển riêng của các ngành khác của sinh học như: mô học, phôi học, miễn dịch học, tế bào học, thực vật học, động vật học, ...

Trần Văn Nghĩa said:
Diễn đàn mình có mục đó rồi đó thôi.

Diễn đàn mình có mục đó rồi đó thôi.

ở đâu vậy, sao Minh không biết nhỉ. Có phải bạn định nói cái từ điển anh-việt, việt pháp gì gì ở trang chủ không? Nó không phải từ điển chuyên ngành đâu, từ điển thường thôi, nó là link thôi.

Facebook

Thống kê diễn đàn

Threads
12,995
45,065
Latest member
Go88aa
Back