Phần mềm phân tích Gel và chỉnh sửa hình Gel..

Cảm ơn bác thachcuong2105 nhiều nhiều, em đang dùng rồi nó giống y cai Labworks trên lab, dùng khá sướng vì không phải ngồi trong phòng ethiumbromide nữa.
Nhân tiện đây bác nào có bản Gelquest hay Bionumerics không ah? Bác nào có làm ơn giúp em với
Thanks cả nhà:hoanho:

.....mình cần phần mềm để chỉnh sửa hình gel và phân tích gel vì những gel của mình chạy điện di không được rõ và có những band cong. ...

Xin chân thành cảm ơn.

Đọc không thấy hiểu lắm, nhưng chắc chắn phần mềm mày là phần mêm để chỉnh sửa ẢNH và PHÂN TÍCH ẢNH SỬA/KHÔNG SỬA chứ chẳng phân tích gel điện di gì cả :mrgreen:.
Phần mềm phân tích gel điện di thường đi kèm với máy chụp ảnh gel, còn không thì dùng vài phần mềm khác, có lẽ search trên google cung có. Nhưng mục đích của nó thường để so sánh băng điện di với băng marker (dã được chuẩn), hay phân tích nồng độ băng qua so sánh tương quan, chứ để chỉnh bằng cong và băng không rõ thì mình chưa nghe bao giờ!:)

Em cũng làm nhiều về gel, nhưng chưa khi nào nghe về vấn đề chỉnh cả. Mong anh gưởi cho em một bản với. Cảm ơn Anh nhiều!!!

Facebook

Thống kê diễn đàn

Threads
12,995
45,065
Latest member
Go88aa
Back