Nhuộm tế bào

Trần Kim Long

Senior Member
Bạn ơi cho mình hỏi là phương pháp nhuộm gram nó như thế nào vậy . Mình nhớ có một phương pháp nhuộm gì đó mà kết wả là cho biết từ chỗ nào của tế bào gốc nó hình thành nên những cơ quan nào.Đó là phương pháp gì dzậy bạn :D ?:) ?:(

Bạn ơi cho mình hỏi là phương pháp nhuộm gram nó như thế nào vậy . Mình nhớ có một phương pháp nhuộm gì đó mà kết wả là cho biết từ chỗ nào của tế bào gốc nó hình thành nên những cơ quan nào.Đó là phương pháp gì dzậy bạn

Bạn cần xem lại câu hỏi của mình vì với một câu hỏi sai (nhất là vế sau) thì không thể có câu trả lời được.

Đồng ý với sếp Hưng, trong khoa học không thể chấp nhận lỗi sai sót như vậy. Ngoài ra, Long đã phạm qui định chen ngang của diễn đàn. Có hẳn một chủ đề về vi khuẩn Gram dương hay âm và có hẳn một chủ đề về tế bào gốc. Lần này nhắc nhở nhẹ, lần sau tùy theo mức độ sẽ xem xét sửa bài hay xóa bài.

Nếu mình nhớ không sai thì tế bào gốc nó phải phân chia tới giai đoạn 32 hay 64 tế bào mới bắt đầu phân hóa cơ quan.
?Còn Kim Long nếu muốn tìm hiểu về một vấn đề hoàn toàn mới mà lại mang tính kĩ thuật thi bạn hãy đặt vấn đề một cách từ từ thôi nha đừng nhảy ngay vào kẻo bị các anh mắng đó. :mrgreen:

Nếu mình nhớ không sai thì tế bào gốc nó phải phân chia tới giai đoạn 32 hay 64 tế bào mới bắt đầu phân hóa cơ quan.

Bạn cũng cần xem lại khái niệm tế bào gốc. Chú ý phân biệt nó với phôi.

Đầu tiên Cho "sư đệ " gửi lời cám ơn vì đã không xóa luôn bài viết của mình.

-  Câu hỏi của em sai ở điểm nào ?

-  Phôi là gì và tế bào gốc là gì? Chúng có quan hệ với nhau không?

-  Mình có coi trên tivi thấy có chỉ phương pháp nhuộm gì đó mà kết quả là cho biết từ tế bào gốc (hay phôi gì dó ) phân hóa thành cơ quan nào, bộ phận nào trên cơ thể. Có ai biết chỉ giúp em nha :roll:  :mrgreen:

Nếu câu hỏi có gì sai sót thì xin các bác sửa giúp nha, tại nhớ không chính xác lắm.

Sửa lần 1. Hiển.

Facebook

Thống kê diễn đàn

Threads
12,995
45,065
Latest member
Go88aa
Back