beta-gal

atrix

Senior Member
Mình cần tìm protcol để test lacZ trên B.subtilis. Bạn có thể kiếm giúp mình được không? Chẳng hiểu sao những bài mình đọc nó toàn kêu quay về đọc của ông Miller (1972).. mà mình kiếm bài của ổng cũng ko được. Nó nằm trong cuốn sách mất tiêu rồi... hic
Giúp mình vớí nha... Mình cần lắm!!!

Nếu bạn biết tên bài cụ thể mà bạn muốn tìm thì list ra đây, chắc là sẽ có người lấy được cho bạn thôi, chứ đừng đưa thông tin chung chung quá.

Cheers

Sorry vì đưa tin ít quá... Nhưng trước mắt mình cần bài này...Miller, J. H. (1972) Experiments in Molecular Genetics, Cold Spring Harbor Laboratory Press, Cold Spring Harbor, NY... đó là quyển sách thì đúng hơn.

Mình cần làm một thí nghiệm test lacZ trên con B.subtilis, nhưng những bài mình đã đọc thì đều cites đến bài của ông Miller này; vì Miller là người nghĩ ra cái đơn vị Miller mà ta thường thấy trong các thí nghiệm test lacZ.

Đó là lý do mình đi tìm protocol gốc cho test lacZ.

Mặt khác, mình cho rằng Miller chỉ làm trên con E.coli thôi, và mình cần trên con B.subtilis cơ. Vậy sự khác biệt trong phương pháp test lacZ giũa hai con này là gì? Bạn tìm được một protcol cho con B.subtilis thì tốt quá!..:)

Bạn giúp mình nhé!

năm 1972 à, chỉ có vào thư viện, photo rồi scan rồi gửi thôi. Nhưng tui kô làm chuyện này được. Đơn giản là tui làm biếng

Mình cần làm một thí nghiệm test lacZ trên con B.subtilis, nhưng những bài mình đã đọc thì đều cites đến bài của ông Miller này; vì Miller là người nghĩ ra cái đơn vị Miller mà ta thường thấy trong các thí nghiệm test lacZ.

Không nhất thiết phải tìm bài gốc nếu các bài sau này cũng có những mô tả kỹ lưỡng về protocol để ứng dụng trong những trường hợp khác nhau.
Mình không làm về vấn đề này nên không rõ thế nào, nhưng nếu bạn cần một protocol về đối tượng mà bạn cần, search các article trên net đi, chắc chắn khi tập hợp các article, bạn sẽ tìm được một protocol phù hợp với hoàn cảnh và điều kiện làm việc của bạn. Vì vấn đề trong cuốn sách mà bạn đề cập đến chưa chắc đã phải là một protocol mà người ta hay dùng hiện nay, có khi chỉ là một thí nghiệm nho nhỏ hay gì đó khởi điểm cho các protocol hiện đại bây giờ nên người ta vẫn cite đế thôi.

Nếu gặp rắc rối gì trong quá trình down các bài báo, bạn có thể nhờ các thành viên khác giúp đỡ.

Have fun!

Cuong_gist said:
Không nhất thiết phải tìm bài gốc nếu các bài sau này cũng có những mô tả kỹ lưỡng về protocol để ứng dụng trong những trường hợp khác nhau.
Mình không làm về vấn đề này nên không rõ thế nào, nhưng nếu bạn cần một protocol về đối tượng mà bạn cần, search các article trên net đi, chắc chắn khi tập hợp các article, bạn sẽ tìm được một protocol phù hợp với hoàn cảnh và điều kiện làm việc của bạn. Vì vấn đề trong cuốn sách mà bạn đề cập đến chưa chắc đã phải là một protocol mà người ta hay dùng hiện nay, có khi chỉ là một thí nghiệm nho nhỏ hay gì đó khởi điểm cho các protocol hiện đại bây giờ nên người ta vẫn cite đế thôi.

Nếu gặp rắc rối gì trong quá trình down các bài báo, bạn có thể nhờ các thành viên khác giúp đỡ.

Have fun!

Mình cũng biết là ko nhất thiết tìm bài gốc nếu các bài sau có nói kỹ... Nhưng các bài báo mình có, thật bực là họ ko đưa cho mình một protcol cụ thể.

Vẫn cảm ơn bạn nhiều,

Cheers,

Facebook

Thống kê diễn đàn

Threads
12,995
45,065
Latest member
Go88aa
Back