Làm thế nào để đăng kí thành viên diễn đàn?

• Thread starter Nguyễn Hoàng Lâm
  • Start date
N

Nguyễn Hoàng Lâm

Guest
Mình đã đăng kí thành viên của diễn đàn, và được diễn đàn gửi e-mail với nội dung như sau

"Cha`o ba.n

Ca?m o+n ba.n dda~ dda(ng ky tham gia die^~n da`n SHVN. Mong ba.n
kie^?m tra la.i dde^? co' ba?n dda(ng ky' ho+.p le^. (du`ng tie^'ng Vie^.t
co' da^'u, co' dda^`y ddu? tho^ng tin).

Chu'ng to^i ca^`n tu+` 2-5 nga`y dde^? xa'c nha^.n tho^ng tin va` ta.o
ta`i khoa?n cho ba.n.

Mong ddu+o+.c ho.c ho?i nhie^`u tu+` ba.n.

Tha^n a'i."

Vậy mình đã là thành viên của diễn đàn chưa?
Nếu chưa thì làm sao có thể đăng kí được?

Cám ơn bạn đã trả lời mình
Nhưng e-mail của diễn đàn mình đã nhận từ ngày 14/4/2007, tính đến nay đã 10 ngày rồi
Vậy mình nên đăng kí lại hay tiếp tục chờ?

Mình đã gửi e-mail cho diễn đàn với nội dung sau

"1.Họ và tên : Nguyễn Hoàng Lâm
2.Lớp 10T, trường THPT chuyên Lê Quý Đôn, Nha Trang, Khánh Hoà
3.Học vị : Học sinh phổ thông
4.Mật khẩu mong muốn :
5.Mục đích của tôi khi tham gia đăng ký thành viên SHVN là muốn học hỏi, trao đổi thêm nề môn Sinh học
6.Tôi đã từng tham gia và gửi bài viết lên diễn đàn "

Không biết đã đầy đủ thông tin chưa?

Hình như anh Cường phụ trách vấn đề này. Tui nghĩ chắc không phải anh ý không nhận được đơn đăng ký của bạn, mà chắc là đơn đăng kí chưa đủ mùi mẫn thui, hìhì ?:D

em đã đăng kí được chưa Lâm!
Nếu chưa thì có lẽ là em thiếu scan thẻ học sinh của em chăng? ( không thấy em đề cập đến ở trên)
Chúc em thành công!

Em đang là học sinh phổ thông nên chưa có thẻ sinh viên
Có cách nào khác ngoài scan thẻ sinh viên không?

http://sinhhocvietnam.com/vn/modules.php?name=Shvn&go=page&pid=5
Thắc mắc về việc đăng ký thành viên ?

Câu hỏi 1: Tại sao SHVN lại yêu cầu họ tên thật mà không làm giống như các diễn đàn khác?
Trả lời: Việc này đã được cân nhắc kỹ và đã được giải thích nhiều lần. Xin mời đọc các bài sau đây:
Cải tổ hệ thống thành viên trên Sinh học Việt Nam
Những điểm ưu việt của một diễn đàn thực
Thông báo về việc cải tổ hệ thống thành viên trên SHVN

Câu hỏi 2: Tôi đã gửi email hơn 1 lần nhưng vẫn chưa nhận được hồi âm?
Trả lời: Do bạn đã không khai báo đầy đủ thông tin hoặc email của SHVN gửi cho bạn bị bộ lọc đưa vào hộp thư rác (bulk). Vì vậy, trong vòng 1 tuần sau khi gửi email đăng ký bạn cần check cả hộp thư bulk.

Câu hỏi 3: Đối tượng Học sinh phổ thông có thích hợp với diễn đàn này không?
Trả lời: Các bạn học chuyên sinh và có ý định theo khối B, yêu thích sinh học thực sự thì nên tham gia diễn đàn. Các bạn học sinh không phải chuyên sinh và không có ý định thi khối B thì không nên tham gia. Nếu chỉ có một câu hỏi bất chợt thì những diễn đàn về sinh học khác với cách thức đăng ký thành viên mở sẽ là lựa chọn phù hợp hơn.

Câu hỏi 4: Tại sao tôi đăng nhập không được?
Trả lời: Do bạn nhập sai Username và Password. SHVN hoàn toàn không còn tồn tại khái niệm nickname. Khi đăng nhập bạn phải điền chính các Họ tên đầy đủ bằng tiếng Việt có dấu.
- Nhập đúng: Nguyễn Văn Hoàng
- Nhập sai: Nguyen Van Hoang, NguyễnVănHoàng, nguyenvanhoang ...

Câu hỏi 5: Làm thế nào nếu tôi quên mật khẩu?
Trả lời: Sử dụng chức năng Quên mật khẩu để yêu cầu mật khẩu mới. Link Quên mật khẩu sẽ xuất hiện khi bạn đăng nhập không thành công.

Câu hỏi 6: Tôi đã làm đúng các quy định của SHVN nhưng vẫn chưa hiểu vì sao mình không được tạo account?
Trả lời: Xin bạn add nick sinhhocvietnam@yahoo.com và đặt câu hỏi, nhớ nêu rõ Họ tên đầy đủ bằng tiếng Việt có dấu và địa chỉ email bạn sử dụng khi đăng ký, người quản trị kỹ thuật của SHVN sẽ xem lại và trả lời cho bạn.

759 ?Đào Hoàng Long ? 10a15 - Ban cơ bản 1 - Thpt Đống Đa Apr 23, 2007 0 ? ?
760 ?Trương thanh vũ ? Đội Quản lý Tự Đô Thị .Q1 Apr 23, 2007 0 ?
?
761 ?Nguyễn Hoàng Lâm ? Lớp 10T, trường THPT chuyên Lê Quý Đôn, Nha Trang Apr 23, 2007 0 ? ?

762 ?Phạm Hoàng Quỳnh Hương ? Lớp 11C1 - khối C - trường Phan Chu Trinh Apr 23, 2007 0 ? ?
763 ?Bùi Trọng Lịch ? Lớp Cao học K14, Khoa Sinh học, ĐH KHTN, ĐHQG Hà Nội Apr 23, 2007 0 ? ?
764 ?Trần Đạt ? Lớp 03-02, khoa CNSH, Viện Đại học Mở Apr 23, 2007 0 ? ?

acc của bạn đã tạo lâu rồi, xem danh sách thành viên.

Facebook

Thống kê diễn đàn

Threads
12,995
45,065
Latest member
Go88aa
Back