Sử dụng chương trình "Genetics" ko cần CD !

Thành viên cũ

Senior Member
Sử dụng chương trình "Genetics" ko cần CD

Nếu ai đã từng dùng chương trình "Genetics", nhất là các ngành liên quan đến sinh học , thì sẽ thấy được đây quả thật là 1 chương trình rất hay, phải nói là tuyệt vời ! Nhưng sẽ rất rắc rối nếu như cứ dùng là phải để CD của nó vào <<< thật bất tiện! Và Jack đã tìm ra 1 cách giải quyết, nay share cho bà con :

Để chạy ko cần CD các bạn thực hiện như sau :
1. Set up chương trình Genetic như bình thường !
2. Sau khi set up xong, open các thư mục trong CD, tìm thư mục "files" <<<< đây là thư mục chứa các file cần thiết để chạy chương trình >>>> sau đó copy sang thư mục chứa chương trình (Khi set up mặc định là C:\Genetics .
3. Trong thư mục chứa chương trình( mặc định là C:\Genetics) tìm file "irunin.ini", mở ra sau đó tìm dòng "SrcDir=" .
VD: ban đầu là SrcDir=e:\GENETICS\, ta chi cần thay đổi thành SrcDir=C:\GENETICS\ . Với C:\GENETICS\<<< là đường dẫn chứa thư mục "files".
4. Save lại và chạy Genetic !
Have fun !!!!!!!!!!!!!!!!!!

Bạn nói đúng lắm ! "Genetic" đúng là rất hay nhưng mà hình như nó chạy không được ổn lắm trên Win XP (cụ thể là không cài được) nếu bạn cài trên máy XP có chạy Style Xp nên mong các bạn chú ý. (hay là tại máy tui nó chạy hông được ?) Ai có cao kiến xin giúp giùm !

Ơ ! Tớ cũng xài WIN XP nhưng vẫn chạy tốt mừ !

Nếu chạy set up không được bạn nên xem lại , có thể vấn đề nằm ở file set up á !

Nếu không phải thì bạn có thể post thông báo or mô tả , nếu giúp được thì mình sẽ giúp !

Facebook

Thống kê diễn đàn

Threads
11,651
55,781
Latest member
vsportsid
Back