Springer Project SP (finished)

Trần Hoàng Dũng

Administrator
Staff member
WP project đã xong, tuần sau ta sẽ phân chia chiến lợi phẩm, bây giờ ta vào Springer Project SP

01- Nhiệm vụ chính: load từ volume 1 đến 100 của bộ Advances in Biochemical Engineering/Biotechnology  (thật sự chỉ khoảng 80 cuốn thôi vì 20 cuốn đã có trên thị trường.

02. Nhiệm vụ làm thêm: load 1 số bộ khác liên quan sinh y như

The Handbook of Environmental Chemistry
Plant Cell Monographs
Results and Problems in Cell Differentiation
Reviews of Physiology, Biochemistry and Pharmacology  
Topics in Current Genetics  (tui làm gần xong)

03. Quyền lợi: được cấp 1 account được quyền truy tập toàn bộ database của Springer và toàn bộ dữ liệu sạch thu được từ SP. Sau khi SP hoàn tất, bạn được sử dụng account tự do đến khi nó hết hiệu lực.

04. Yêu cầu kỹ thuật: dùng yousendit để upload các file nén đã hoàn tất để chuyển dữ liệu về trung tâm, sau khi kiểm tra sẽ chuyển dữ liệu dữ liệu cho các thành viên tham gia project thông  qua 1 host trung gian.

05. Số thành viên dự kiến 8-12 người. Thời gian dự kiến 1-2 ngày download và 2-4 ngày kiểm tra dữ liệu.

=============
Danh sách tham gia

01.
02.
03.
..
12

Điền tên bạn và địa chỉ email, account sẽ gửi đến bạn  sau khi đủ số thành viên hoặc sau 2 ngày đăng thông báo này.

Em cũng muốn tham gia vụ này nhưng chắc là impossible rùi. Thứ 2 là public holiday nên chẳng làm ăn gì được. Chắc thứ 3 mới xin thêm được tài khoản. Tuần tới chắc phải làm thí nghiệm cả tuần. Anh em nào có hứng thú thì cứ tiếp tục vậy. Chúc SP thành công!

Đinh Văn Khương said:
Em cũng muốn tham gia vụ này nhưng chắc là impossible rùi. Thứ 2 là publish holiday nên chẳng làm ăn gì được. Chắc thứ 3 mới xin thêm được tài khoản. Tuần tới chắc phải làm thí nghiệm cả tuần. Anh em nào có hứng thú thì cứ tiếp tục vậy. Chúc SP thành công!

Ưu tiên cho Khương kô tham gia kỳ load kỳ này nhưng vẫn có chân trong SP bằng cách Khương lục lại những volumes đã có trên thị trường, gom lại và upload lên rapidshare hay youdsendit Ok, gửi lại cho tui? Thật ta công việc này có thể tui làm cũng được, nhưng muốn ưu tiên cho Kh, ý Kh thế nào?

Em tham gia mới
đăng ký sau đại ca Hưng  :lol:
1. Nguyễn Xuân Hưng
vtruyenky@gmail.com

2. Vũ Hải Chi
   vh_chi@yahoo.com

To all: copy những người trước rồi thêm tên mình vô cho danh sách luôn liên tục.

Trần Hoàng Dũng said:
Đinh Văn Khương said:
Em cũng muốn tham gia vụ này nhưng chắc là impossible rùi. Thứ 2 là publish holiday nên chẳng làm ăn gì được. Chắc thứ 3 mới xin thêm được tài khoản. Tuần tới chắc phải làm thí nghiệm cả tuần. Anh em nào có hứng thú thì cứ tiếp tục vậy. Chúc SP thành công!

Ưu tiên cho Khương kô tham gia kỳ load kỳ này nhưng vẫn có chân trong SP bằng cách Khương lục lại những volumes đã có trên thị trường, gom lại và upload lên rapidshare hay youdsendit Ok, gửi lại cho tui? Thật ta công việc này có thể tui làm cũng được, nhưng muốn ưu tiên cho Kh, ý Kh thế nào?

ok, những gì em làm được thì em sẵn sàng!

Rất tiếc là tôi ko thể tham gia Springer project (do máy tính và đường truyền của tôi quá tệ, hơn nữa tôi lại học dược). Tuy vậy bạn có thể share cho tôi acc Springer đó được ko. Đổi lại tôi có thể share cho các bạn acc rất có giá trị (ví dụ: toàn bộ các *netBASE, toàn bộ EBSCO, toàn bộ Wiley hay ezproxy của trường Wisconsin-Madison (top 40 đó) hoặc các trường lớn khác...). Tôi rất cần một số sách ở Springer

Email: catmilk81@yahoo.com

Nguyễn Trần Linh said:
Rất tiếc là tôi ko thể tham gia Springer project (do máy tính và đường truyền của tôi quá tệ, hơn nữa tôi lại học dược). Tuy vậy bạn có thể share cho tôi acc Springer đó được ko. Đổi lại tôi có thể share cho các bạn acc rất có giá trị (ví dụ: toàn bộ các *netBASE, toàn bộ EBSCO, toàn bộ Wiley hay ezproxy của trường Wisconsin-Madison (top 40 đó) hoặc các trường lớn khác...). Tôi rất cần một số sách ở Springer

Email: catmilk81@yahoo.com

xxnetbase: đã có đầy đủ, vừa túm cổ về xấp xỉ 50 Gb

Wiley: anh em SHVN mấy bữa nay đã vặt gần hết đến nổi  account bị treo luôn, mà sách Wiley thì ngoài VT ra còn 1 thằng nữa cũng mua sách online của Wiley từ 2005 đến 2006, nhưng chỉ chuyên sinh y thôi.

Wisconsin-Madison: tui cũng có luôn, 2 cái lận, đúng kô?

EBSCO  thì chỉ chứa tạp chí, tui cũng có hàng chục account loại cực xịn  để vào cái host này, nhưng tui lại kô khoái tạp chí, vì cần bài nào tui lấy bài đó.

Sách SD: có 2 ezproxy mua sách, anh xem 1 cái thread tui đã liệt kê, ngoài ta một đứa bạn còn làm thêm cho tui 2 account trực tiếp vào SD lấy online books.

Còn Springer thì tui có 3 accounts lấy toàn bộ dữ liệu của Springer, mà trong Sringer Project tui đưa cho anh em SHVN 1 cái, nếu cái đó treo sẽ xài tới cái dự trữ. ?Thật ra trang Springer mà anh em SHVN vô là trang
này http://www.springerlink.com/(kkbkzxirxko1mib0hzneqwbr)/app/home/main.asp?referrer=default

thế anh cần cuốn ebook nào trong trang này?

Còn nếu muốn có bộ sưu tập sách springer thì phải vào netlibrary có hơn 2000 cuốn.

Account thuộc loại xịn kô phải là account của các trường nằm ở top của Mỹ mà là account mua backfiles của Springer, SD, Blackwell, wiley đồng thời mua ebook của Humana, CRC, Springer, SD, Wiley, Knovel, và trên 50 ngàn sách của netlibrary. Tui chưa thấy 1 account nào làm trùm thiên hạ cả. Mỗi trường chỉ sở hữu  1 tuyệt chiêu riêng, vì thế mà phải học hết võ công của bọn chúng. May mắn là tui có đầy đủ những accounts này.

Tuy vậy cái mà tui đang thiếu là account của thằng này "Smithsonian Institution", là account cho phép anh lấy toàn bộ 120 ngàn cuốn sách của netlibrary, nếu có nó anh kô cần phải tìm account của springer nữa, và khi đó anh mang nó đi trao đổi, bảo đảm thiên hạ sẽ kêu anh bằng sư tổ đó.

Nếu anh kiếm được account này, chúng ta sẽ tính chuyện trao đổi.

Nhưng nói gì nói, nếu anh cần sách gì, cứ post tựa đề, tui giúp được sẽ giúp và nếu kô giúp được sẽ nhờ người khác.

Báo cáo Bác Dũng, Công việc của tôi từ 51-60 nhưng ở trên đây chỉ có 51 rồi 63 thôi do đó tôi đã hoàn thành nhiệm vụ rồi. Thấy cũng buồn, làm sao mà tìm được Vol 52-60?

:D í trời, bây giờ tui vô lại trang chủ của Springer mới thấy. Vậy có anh chị nào cần Kiệt giúo kô thì hú tiếng.

Facebook

Thống kê diễn đàn

Threads
11,648
55,775
Latest member
v9betluka
Back