Nhân bản vô tính động vật ở Việt Nam

seapay

Junior Member
Tại sao Việt Nam không thực hiện nhân bản vô tính động vật nhỉ. Mọi người giúp tôi thực

hiện đề án này nhé. Xin đánh vào các thông tin liên quan để trả lời tôi nhé! Xin chân

thành cảm ơn!

Tôi ước tính bạn cần có từ 500.000 (năm trăm ngàn) đến 1.000.000 USD (một triệu) để nhân bản động vật bâc cao ở VN. Nếu bạn có số tiền này, tui xin làm nhân viên cho bạn, lương tháng khoảng 3.000 USD trong 4 năm. Và tui xin hứa sẽ thành công đề tài này, nếu thất bại xin trả lại toàn bộ tiền lương đã lãnh. Lưu ý đối tượng nhân bản dĩ nhiên là Đv bậc cao.

Còn nếu bạn kô có số tiền trên, tui chỉ bạn nè. Chỉ cần chừng 10 ngàn là ok. Bạn chạy ra đâu đó mua chừng 100 gr trùn đất (giun đất) nếu mua được giống Perionxy exkavatus càng tốt. Nhớ xin cơ chất mà con trùn này thích ăn nhé. Xong bạn cầm từng con trùn lên, ngắt đôi nó. Rồi bỏ trở lại cơ chất nuôi. Chừng 1 tháng sau bạn đã có động vật được nhân bản vô tính. Nghiêm túc đấy.

lonxon said:
Tôi ước tính bạn cần có từ 500.000 (năm trăm ngàn) đến 1.000.000 USD (một triệu) để nhân bản động vật bâc cao ở VN. Nếu bạn có số tiền này, tui xin làm nhân viên cho bạn, lương tháng khoảng 3.000 USD trong 4 năm. Và tui xin hứa sẽ thành công đề tài này, nếu thất bại xin trả lại toàn bộ tiền lương đã lãnh. Lưu ý đối tượng nhân bản dĩ nhiên là Đv bậc cao.

Còn nếu bạn kô có số tiền trên, tui chỉ bạn nè. Chỉ cần chừng 10 ngàn là ok. Bạn chạy ra đâu đó mua chừng 100 gr trùn đất (giun đất) nếu mua được giống Perionxy exkavatus càng tốt. Nhớ xin cơ chất mà con trùn này thích ăn nhé. Xong bạn cầm từng con trùn lên, ngắt đôi nó. Rồi bỏ trở lại cơ chất nuôi. Chừng 1 tháng sau bạn đã có được nhân bản vô tính. Nghiêm túc đấy.
Công nhận anh lonxon vui tính thật đấy. Em chưa biết tới cái phần sau anh nói là như thế nào. Nhưng phần trên thì nghe rất hấp dẫn.
to seasay: nếu anh có làm đề tài này thì cho em 1 chân làm nhân viên nhé . Lương bao nhiêu cũng được.
:D :D :D :D :D

chào xia6_bn_h2

xia6_bn_h2 ơi! Viện công nghệ sinh học đã bắt đầu thực hiện đề án này ở mức độ đơn giản rồi đấy. HÌ, chúng ta đã chậm hơn họ rồi!!!

Còn nếu bạn kô có số tiền trên, tui chỉ bạn nè. Chỉ cần chừng 10 ngàn là ok. Bạn chạy ra đâu đó mua chừng 100 gr trùn đất (giun đất) nếu mua được giống Perionxy exkavatus càng tốt. Nhớ xin cơ chất mà con trùn này thích ăn nhé. Xong bạn cầm từng con trùn lên, ngắt đôi nó. Rồi bỏ trở lại cơ chất nuôi. Chừng 1 tháng sau bạn đã có động vật được nhân bản vô tính. Nghiêm túc đấy.

Xin lỗi anh em vì đã đảo mộ topic này từ 7 năm trước vì em tìm thấy topic này trên google khi tìm về kĩ thuật nhân bản vô tính ở VN.

Anh em nào có thể trả lời cho em biết tại sao lại cần tốn một số vốn nhiều như vậy, cần những công cụ thiết bị gì và giá tiền cụ thể của những thiết bị công cụ đó. Em nghe qua lý thuyết thì thấy có vẻ rất đơn giản nhưng không ngờ lại tốn nhiều tiền như vậy +__+

Facebook

Thống kê diễn đàn

Threads
12,995
45,065
Latest member
Go88aa
Back